Asia

Òkè Àgbà ti Ṣáínà, Běijīng

Òkè Àgbà ti Ṣáínà, Běijīng

Àkótán

Ìlà ńlá ti Ṣáínà, ibi àkópọ̀ UNESCO, jẹ́ àfihàn àkópọ̀ ẹ̀dá tí ó lẹ́wà tó ń rìn lórí ààlà ìlà oòrùn ti Ṣáínà. Tó gbooro ju 13,000 mílè lọ, ó dúró gẹ́gẹ́ bí ẹ̀rí ìmọ̀ràn àti ìfarapa ti ìjìnlẹ̀ ìṣèlú Ṣáínà atijọ́. Ilé-èkó yìí ni a kọ́ láti dáàbò bo ìkópa, ó sì jẹ́ àmì ìtàn ọlọ́rọ̀ àti àṣà Ṣáínà.

Tẹsiwaju kika
Òkè Fuji, Japan

Òkè Fuji, Japan

Àkóónú

Mount Fuji, òkè tó ga jùlọ ní Japan, dúró gẹ́gẹ́ bí ìkànsí ẹ̀wà àtàwọn àkóónú àṣà. Gẹ́gẹ́ bí stratovolcano tó ń ṣiṣẹ́, a bọwọ́ fún un kì í ṣe nítorí ìfarahàn rẹ̀ tó lẹ́wa nìkan, ṣùgbọ́n pẹ̀lú ìtàn àtàwọn àkóónú ẹ̀sìn rẹ̀. Gíga Mount Fuji jẹ́ àṣà ìrìn àjò fún ọ̀pọ̀ ènìyàn, tó ń pèsè àwòrán tó yàtọ̀ àti ìmọ̀lára àṣeyọrí tó jinlẹ̀. Àgbègbè tó yí ká, pẹ̀lú àwọn adágún tó ní ìdákẹ́jẹ àti àwọn abúlé àṣà, ń pèsè àyíká tó péye fún àwọn aláṣàájú àti àwọn tó ń wá ìdákẹ́jẹ.

Tẹsiwaju kika
Ọgbà ni Bay, Singapore

Ọgbà ni Bay, Singapore

Àkóónú

Gardens by the Bay jẹ́ àgbáyé ọgbà ọgbin kan ní Singapore, tó n fún àwọn aráàlú ní àkópọ̀ ti iseda, imọ-ẹrọ, àti iṣẹ́ ọnà. Ó wà ní àárín ìlú, ó gbooro sí 101 hectares ti ilẹ̀ tí a tún ṣe, ó sì ní oríṣìíríṣìí irugbin. Àpẹrẹ àgbáyé ọgbà náà dára pẹ̀lú àwòrán ìlú Singapore, tó jẹ́ kí ó jẹ́ ibi tó yẹ kí a ṣàbẹwò.

Tẹsiwaju kika
Phuket, Tailand

Phuket, Tailand

Àkótán

Phuket, ìlú tó tóbi jùlọ ní Thailand, jẹ́ àkópọ̀ aláwọ̀ ẹlẹ́wà ti àwọn etíkun tó lẹ́wa, àwọn ọjà tó ń bọ́, àti ìtàn àṣà tó ní ìkànsí. Tí a bá mọ̀nà rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ibi tó ní ìmọ̀lára, Phuket ń pèsè àkópọ̀ aláìlera àti ìrìn àjò tó yàtọ̀, tó ń fa àwọn arinrin-ajo láti gbogbo agbáyé. Bí o bá ń wá ibi ìsinmi etíkun tó ní ìdákẹ́jẹ́ tàbí ìrìn àjò àṣà tó ní ìdánilójú, Phuket ń pèsè pẹ̀lú àkópọ̀ rẹ̀ ti àwọn àfihàn àti àwọn iṣẹ́.

Tẹsiwaju kika
Seoul, Guusu Koria

Seoul, Guusu Koria

Àkótán

Seoul, ìlú olú-ìlú alágbára ti South Korea, dájú pé ó dá àṣà atijọ pọ̀ mọ́ ìmọ̀ tuntun. Ìlú yìí tó ń bọ́ sílẹ̀ ní àkókò yìí ní àkópọ̀ àṣà ìtàn, ọjà àṣà, àti àyíká oníṣe. Bí o ṣe ń ṣàwárí Seoul, ìwọ yóò rí ara rẹ̀ nínú ìlú kan tó ní ìtàn tó pọ̀ gẹ́gẹ́ bí ó ti ní àṣà àkókò.

Tẹsiwaju kika
Siem Reap, Kambodja (Angkor Wat)

Siem Reap, Kambodja (Angkor Wat)

Àkótán

Siem Reap, ìlú kan tó ní ẹwà ní apá ìwọ-oorun Kambodia, jẹ́ ẹnu-ọna sí ọ̀kan lára ​​àwọn ìyanu àtẹ́yìnwá tó ń fa ìmúra—Angkor Wat. Gẹ́gẹ́ bí àkúnya ẹ̀sìn tó tóbi jùlọ ní gbogbo agbáyé, Angkor Wat jẹ́ àmì ẹ̀rí ìtàn ọlọ́rọ̀ Kambodia àti àṣà rẹ. Àwọn arinrin-ajo ń kópa sí Siem Reap kì í ṣe nítorí pé kí wọ́n rí ìtàn àgbélébùú àwọn tẹmpili nikan, ṣùgbọ́n pẹ̀lú láti ní iriri àṣà àgbègbè tó ní ìmúra àti ìtẹ́wọ́gbà.

Tẹsiwaju kika

Invicinity AI Tour Guide App

Enhance Your Asia Experience

Download our AI Tour Guide app to access:

  • Audio commentary in multiple languages
  • Offline maps and navigation
  • Hidden gems and local recommendations
  • Augmented reality features at major landmarks
Download our mobile app

Scan to download the app