Landmark

Colosseum, Róòmù

Colosseum, Róòmù

Àkóónú

Colosseum, àmì àfihàn àṣẹ àti ìtàn àgbáyé ti Róòmù atijọ, dúró ní àárín ìlú náà pẹ̀lú ìmúra tó dára. Àmphitheatre yìí, tí a mọ̀ sí Flavian Amphitheatre ní ìbẹ̀rẹ̀ rẹ, ti jẹ́ ẹlẹ́ri ìtàn fún ọ̀pọ̀ ọdún àti pé ó jẹ́ ibi ìrìn àjò tó ní ìfẹ́ fún àwọn arinrin-ajo láti gbogbo agbáyé. A kọ́ ọ láàárín ọdún 70-80 AD, a lo ó fún ìdíje gladiatorial àti àwọn ìṣàkóso àjọyọ̀, tí ó fa àwọn olùbẹ̀wò tó nífẹ̀ẹ́ láti rí ìdíje àti ìtàn àkúnya àwọn eré.

Tẹsiwaju kika
Ìkànsí Ọlọ́run, New York

Ìkànsí Ọlọ́run, New York

Àkóónú

Ìkànsí Olóòrun, tó ń dúró pẹ̀lú ìyàlẹ́nu lórí Ilẹ̀ Olóòrun ní New York Harbor, kì í ṣe àpẹẹrẹ àfihàn ìfẹ́ àti ìṣèlú nìkan, ṣùgbọ́n tún jẹ́ iṣẹ́ ọnà àkópọ̀. Tí a dá sílẹ̀ ní 1886, ìkànsí náà jẹ́ ẹ̀bùn láti orílẹ̀-èdè Faranse sí Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà, tó ń fihan ìbáṣepọ̀ tó péye láàárín àwọn orílẹ̀-èdè méjèèjì. Pẹ̀lú ìkànsí rẹ̀ tó ń gbé àkúnya rẹ̀ ga, Olóòrun ti gba àwọn mílíọ̀nù àwọn ará ilé-èkó tí ń bọ̀ wá sí Ilẹ̀ Ellis, tó jẹ́ àfihàn àìlera àti àǹfààní.

Tẹsiwaju kika
Ìtòsí Eiffel, Párís

Ìtòsí Eiffel, Párís

Àkótán

Ibi tó jẹ́ àfihàn ìfẹ́ àti ẹwà, Tààlì Eiffel dúró gẹ́gẹ́ bí ọkàn Paris àti ẹ̀rí ìmọ̀ ẹ̀dá ènìyàn. A kọ́ ọ́ ní ọdún 1889 fún Àpapọ̀ Àgbáyé, àtàárọ̀ yìí tó jẹ́ irin àtẹ́gùn ń fa àwọn arinrin-ajo mílíọ̀nù kọọ́dá pẹ̀lú àwòrán rẹ̀ tó ní ìfarahàn àti àwòrán àgbègbè tó gbooro.

Tẹsiwaju kika
Kristi Olùgbàlà, Rio de Janeiro

Kristi Olùgbàlà, Rio de Janeiro

Àkótán

Kristi Olùgbàlà, tó dúró ní àtàárọ̀ lórí Òkè Corcovado ní Rio de Janeiro, jẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn ìyanu méje tuntun ti ayé. Àmì àgbáyé yìí ti Jésù Kristi, pẹ̀lú ọwọ́ rẹ̀ tó gbooro, ṣe àfihàn ìkànsí àti kí àwọn aráyé láti gbogbo agbègbè. Tó ga ju mita 30 lọ, àmì yìí ní àfihàn tó lágbára lórí àyíká ìlú tó gbooro àti òkun àlàáfíà.

Tẹsiwaju kika
Òkè Àgbà ti Ṣáínà, Běijīng

Òkè Àgbà ti Ṣáínà, Běijīng

Àkótán

Ìlà ńlá ti Ṣáínà, ibi àkópọ̀ UNESCO, jẹ́ àfihàn àkópọ̀ ẹ̀dá tí ó lẹ́wà tó ń rìn lórí ààlà ìlà oòrùn ti Ṣáínà. Tó gbooro ju 13,000 mílè lọ, ó dúró gẹ́gẹ́ bí ẹ̀rí ìmọ̀ràn àti ìfarapa ti ìjìnlẹ̀ ìṣèlú Ṣáínà atijọ́. Ilé-èkó yìí ni a kọ́ láti dáàbò bo ìkópa, ó sì jẹ́ àmì ìtàn ọlọ́rọ̀ àti àṣà Ṣáínà.

Tẹsiwaju kika

Invicinity AI Tour Guide App

Enhance Your Landmark Experience

Download our AI Tour Guide app to access:

  • Audio commentary in multiple languages
  • Offline maps and navigation
  • Hidden gems and local recommendations
  • Augmented reality features at major landmarks
Download our mobile app

Scan to download the app